ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്തല കേരളോത്സവം - ആഗസ്റ്റ് 1 മുതല് 30 വരെ | മുനിസിപ്പാലിറ്റി - സെപ്റ്റംബര് 1 മുതല് 30 വരെ | കോര്പ്പറേഷന് - സെപ്റ്റംബര് 1 മുതല് 30 വരെ | ബ്ലോക്ക്തലം - ഒക്ടോബര് 1 മുതല് 30 വരെ | ജില്ലാ കേരളോത്സവം - നവംബര് 1 മുതല് 20 വരെ | സംസ്ഥാനതലം ഡിസംബര് 1 നും 15 നും ഇടയ്ക്ക്
Category:-National Competition Items | |
SLNO | Item Name |
1 | Vaaypattu(Hindusthani) |
2 | Karnatic Music |
3 | BharathaNaatyam |
4 | Kuchuppudi |
5 | Manipuri |
6 | Kadhak |
7 | Odissie |
8 | Sitar |
9 | Flute |
10 | Veena |
11 | Tabala |
12 | Mrithangam |
13 | Harmonium Light |
14 | Guitar |
15 | Elocution(Hindi/Eng) |
16 | Folk song |
17 | Folk Dance |
18 | One Act Play(Hindi/English) |
Category:-Kalarippayattu | |
SLNO | Item Name |
1 | Ottachuvadu(Men) |
2 | Ottachuvadu(Women) |
3 | Koottachuvadu(Men) |
4 | Koottachuvadu(Women) |
5 | Kuruvadi(Men) |
6 | Kuruvadi(Women) |
7 | Netuvadi(Thekkan)Men |
8 | Netuvadi(Thekkan)Women |
9 | MeyyPayattu(Men) |
10 | MeyyPayattu(Women) |
11 | MuchaanPayattu(Men) |
12 | MuchaanPayattu(Women) |
13 | Kettukaari(Netuvadi-Vadakkan)Men |
14 | Kettukaari(Netuvadi-Vadakkan)Women |
Category:-Agricultural Events (Upto block level only) | |
SLNO | Item Name |
1 | Njaaru Nadeel |
2 | Thengu Kayattam |
3 | Kilakkal |
4 | Ola Medayal(Pacha Ola) |
5 | Njaaru Nadeel/Koythu(women) |
6 | Ola Medayal(Women) |
Category:-Athletics | |
SLNO | Item Name |
1 | 100 mtr(Men) |
2 | 200mtr(Men) |
3 | 400mtr(Men) |
4 | 800mtr(Men) |
5 | 1500mtr(Men) |
6 | 5000mtr(Men) |
7 | Shotput(7.25kg)Men |
8 | 4*100 Meter Relay(Men) |
9 | Discus throw(2kg-Men) |
10 | Javelin throw(800gm-Men) |
11 | Long Jump(Men) |
12 | High Jump(Men) |
13 | Triple Jump(Men) |
14 | 100mtr(Women) |
15 | 200mtr(Women) |
16 | 400mtr(Women) |
17 | 800mtr(Women) |
18 | 1500mtr(Women) |
19 | 5000mtr(Women) |
20 | 4*100 Meter Relay(Women) |
21 | Shotput(4kg-Women) |
22 | Discus throw(1kg-Women) |
23 | Long Jump(Women) |
24 | High Jump(Women) |
25 | Triple Jump(Women) |
26 | 100 mtr(Senior-Boys) |
27 | 200 mtr(Senior-Boys) |
28 | 400 mtr(Senior-Boys) |
29 | 800 mtr(Senior-Boys) |
30 | 1500 mtr(Senior-Boys) |
31 | 5000 mtr(Senior-Boys) |
32 | Shotput(7.25kg-SeniorBoys) |
33 | 4*100 Meter Relay(Senior-Boys) |
34 | Long Jump(Senior-Boys) |
35 | High Jump(Senior-Boys) |
36 | Triple Jump(Senior-Boys) |
37 | 100mtr(Senior-Girls) |
38 | 200mtr(Senior-Girls) |
39 | 400mtr(Senior-Girls) |
40 | 800mtr(Senior-Girls) |
41 | 1500mtr(Senior-Girls) |
42 | 5000mtr(Senior-Girls) |
43 | 4*100 Meter Relay(Senior-Girls) |
44 | Long Jump(Senior-Girls) |
45 | High Jump(Senior-Girls) |
46 | Triple Jump(Senior-Girls) |
47 | Discus throw(2 Kg- SeniorBoys) |
48 | Javelin throw(800gm-SeniorBoys) |
49 | Discus throw(1Kg- SeniorGirls) |
50 | Javelin throw(600g-SeniorGirls) |
51 | Shotput(4kg)(Senior-Girls) |
52 | Javelin throw(600gm-Women) |
Category:-Games | |
SLNO | Item Name |
1 | Volleyball(Men) |
2 | Shuttle Badminton(singlesM) |
3 | Shuttle Badminton(doublesM) |
4 | Football |
5 | Basketball(Men) |
6 | kabaddi(Men) |
7 | Vadamvali(Men) |
8 | Volleyball(Women) |
9 | Shuttle Badminton(singles-Women) |
10 | Shuttle Badminton(doubles-Women) |
11 | Basketball(Women) |
12 | Kabaddi(Women) |
13 | Vadamvali(Women) |
14 | Archery-Distance 30m(Men) |
15 | Archery-Distance 50m (Men) |
16 | Archery-Distance 50m(Women) |
17 | Archery-Distance 30m(Women) |
18 | Chess(Men) |
19 | Chess(Women) |
20 | Archery(30m-Team)Men |
21 | Archery(30m-Team)Women |
22 | Archery(50m-Team)Men |
23 | Archery(50m-Team)Women |
24 | Arm Wrustling(Below 65 Kg)Men |
25 | Arm Wrustling(75 Kg)Men |
26 | Arm Wrustling(85 Kg)Men |
27 | Arm Wrustling(Above 85 Kg)Men |
28 | 20-20 Cricket |
Category:-Swimming | |
SLNO | Item Name |
1 | Free Style(100mtr-Men) |
2 | Butterfly(50mtr-Men) |
3 | Back Stroke(50mtr-Men) |
4 | Breast Stroke(50mtr-Men) |
5 | Individual Medley(200m-Men) |
6 | Free Style(200mtr-Men) |
7 | Breast Stroke(100mtr-Men) |
8 | Individual Medley(400m-Men) |
9 | Free Style(100M-Women) |
10 | Free Style(200M-Women) |
11 | ButterFly(50m-Women) |
12 | ButterFly(100m-Men) |
13 | ButterFly(100m-Women) |
14 | BackStroke(50m-Women) |
15 | BackStroke(100m-Men) |
16 | BackStroke(100m-Women) |
17 | Breast Strock(50mtr-Women) |
18 | Breast Strock(100mtr-Women) |
19 | Individual Medley(400m-Women) |
20 | Individual Medley(200m-Women) |
Category:-Arts Items | |
SLNO | Item Name |
1 | Lalitha Gaanam(Women) |
2 | Lalitha Gaanam(Men) |
3 | Mappilappattu |
4 | Nadodippattu |
5 | Kavitha Aalapanam |
6 | Quiz |
7 | Group Song |
8 | Desa Bhakthi Gaanam |
9 | Nadodi Nritham |
10 | Keralanadanam |
11 | Kathakali |
12 | Ottanthullal |
13 | Violin(Western) |
14 | Chenda |
15 | Essay Writing |
16 | Poem Writing |
17 | Story Writing |
18 | Chitra-Rachana |
19 | Cartoon |
20 | One Act Play(Malayalam) |
21 | MonoAct |
22 | Mimicri |
23 | Mime |
24 | Speech/Prasangam(Malayalam) |
25 | Elocution/Kadhaprasangam |
26 | Mohiniyattom |
27 | Oppana |
28 | Thiruvathira |
29 | Margam Kali |
30 | Group Dance |
31 | Kolkali |
32 | Vallamkali Pattu(Kuttanadan) |
33 | Daffmuttu |
34 | Vattapattu |
35 | Chenda Melam |
36 | Violin (Eastern) |
37 | Maddhalam |
38 | Vallamkali Pattu(Aranmula) |
39 | Mehandi |
40 | Flower Arrangement |
41 | Kaliman Silpa Nirmanam |
SL | DISTRICT | SPORTS | ARTS | TOTAL |
1 | THIRUVANANTHAPURAM | 193 | 114 | 307 |
2 | THRISSUR | 144 | 138 | 282 |
3 | KANNUR | 157 | 115 | 272 |
4 | PALAKKAD | 145 | 88 | 233 |
5 | MALAPPURAM | 72 | 160 | 232 |
6 | ERNAKULAM | 88 | 113 | 201 |
7 | KOZHIKODE | 72 | 126 | 198 |
8 | KASARGOD | 37 | 154 | 191 |
9 | ALAPPUZHA | 92 | 50 | 142 |
10 | IDUKKI | 86 | 37 | 123 |
11 | WAYANAD | 43 | 50 | 93 |
12 | KOLLAM | 21 | 65 | 86 |
13 | PATHANAMTHITTA | 36 | 27 | 63 |
14 | KOTTAYAM | 30 | 25 | 55 |
SL | CLUB NAME | DISTRICT | Sports | Arts | TOTAL |
1 | ATHLETIC CLUB MUNDUR | PALAKKAD | 51 | 51 | |
2 | UNIVERSAL CLUB | KANNUR | 33 | 33 | |
3 | THALAKAL CHANTHU SCHOOL OF ARCHARY | WAYANAD | 30 | 30 | |
4 | CHANGAMPUZHA KALAKAAYIKSA VEDI | KASARGOD | 26 | 26 | |
5 | TASK MAKRERI | KANNUR | 20 | 20 |
District Offices | ||
Thiruvananthapuram | District Youth Centre, District Panchayath Office P.O Pattom, | 0471-2555740 |
Kollam | District Youth Centre, District Panchayath Office, P.O Thevally, | 0474-2798440 |
Pathanamthitta | District Youth Center, Revenue Tower, 5 th Floor, Adoor, Adoor P.O, | 0473-4221895 |
Alappuzha | District Youth Centre, ADC Office, Collectorate, | 0477-2239736 |
Kottayam | District Youth Center, Chirathalattu Building, 2 nd Floor Kottayam. P.O | 0481-2561105 |
Idukki | District Youth Center, Pulimoottil Shopping Arcade, Moovattupuzha Road, Thodupuzha, | 0486-2228936 |
Ernakulam | District Youth Centre, Ground floor, Civil Station Kakkanadu-30, | 0484-2428071 |
Thrissur | District Youth Centre, District Panchayath Office, P.O Ayyanthole, | 0487-2362321 |
Palakkad | District Youth Center District Panchayath Office | 0491-2505190 |
Malappuram | District Youth Center, Block Development Office, DOWN Hill P.O | 0483-2730120 |
Kozhikode | District Youth Center, Civil Station, 6 th Floor B.Block, | 0495-2373371 |
Wayanad | District Youth Center Chackalakkal Appartment Harithagiri Road Kalpatta, | 0493-6204700 |
Kannur | District Youth Center Thaluk Office Compound Near Subjail, | 0497-2705460 |
Kasargod | District Youth Center, District Panchayath Office Building, Civil Station, Vidya Nagar. P.O, | 0499-4256219 |